Jump to content

Ìbọn

Lát'ọwọ́ Wikipedia, ìwé ìmọ̀ ọ̀fẹ́


Ìbọn jẹ́ ohun èlò ogun tí ẹnìkan lè mú tàbí gbé dání lẹ́ẹ̀kan ṣoṣo. Wọ́n ṣe ìbọn fún yínyìn pẹ̀lú ọta tàbí àhàyá. [1] ó le ṣeé lò dára dára, wọ́n ma ń gbé ìbọn dání pẹ̀lú ọwọ́ méjèjì, tí wọn yóò sì fi ìdí rẹ̀ ti èjìká kí ó má ba jábọ́ lásìkò tí wọ́n bá ń yìn ín lọ́wọ́. Irúfẹ́ ìbọn wọ̀nyí ni a mọ̀ sí ìbọn gígùn. Àwọn èyí tí ó jẹ́ ìbọn pélébé tàbí ìbọn ìléwọ́ kìí nílò láti fi ọwọ́ méjèjì mu kí ó tó ṣiṣẹ́. [2]

Àwọn Ìtọ́kasí[àtúnṣe | àtúnṣe àmìọ̀rọ̀]

  1. Mizokami, Kyle (2018-03-08). "Different Types of Guns and Gun Safety Tips - How a Gun Works". Popular Mechanics. Retrieved 2020-04-24. 
  2. "Rifle - weapon". Encyclopedia Britannica. Retrieved 2020-04-24.